นกฮูกแอนด์เดอะแก๊ง
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ

PinkZombie!
loan_za
6 posters

Go down

กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ Empty กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ

ตั้งหัวข้อ  loan_za Sat Aug 08, 2009 9:56 pm

มีคำถามมาถามครับเรื่องบอร์ด

1. พวกเราพร้อมหรือยังครับที่จะนำบอร์ดนี้ออกไปสู่สายตาชาวบ้าน โดยเริ่มต้นที่ เด็กไทยใน hayward ก่อน

2. ถ้ามีการนำออกไปสู่สายตาชาวบ้าน ก็ต้องมีการเปลี่ยนชื่อบอร์ดครับ

โดยได้ปรึกษากับ admin แล้วว่าสามารถเปลี่ยนชื่อได้เลย โดยที่เนื้อหาทั้งหมดยังคงอยู่เหมือนเดิม

3. อยากให้เพื่อน ๆ ลงความเห็นกันว่า ถ้าใช้ชื่อ thaitownhayward.forumotion.net จะเหมาะหรือไม่

ถ้ามีความคิดเห็นอื่น ๆ ก็ใส่มาได้เลยครับ

ขอขอบคุณในความร่วมมือ
loan_za
loan_za
Moderator
Moderator

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ Empty Re: กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ

ตั้งหัวข้อ  PinkZombie! Sat Aug 08, 2009 11:02 pm

อยากให้เด็กไทยใช้ได้กันทุกคน

ทั้งนีั อาจจะเปิดห้องลับ สำหรับแก๊งนกฮูก ให้แต่เมมเบอร์นกฮูกเข้าอย่างเดียว
ไม่งั้นเด็วคนอื่นรู้หมด ว่าเด็ก Hayward มันไม่ปรกติ
PinkZombie!
PinkZombie!
Moderator
Moderator

กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ Empty Re: กระทู้ survey เรื่องบอร์ดของพวกเราครับ

ตั้งหัวข้อ  Webmaster Sun Aug 09, 2009 12:05 am

ยังไงก็ลองโหวตกันมานะครับ
ว่าอยากได้แบบไหนยังไง
ที่ผมคิดไว้ นอกจากชื่อบอร์ดที่ต้องเปลี่ยนแล้ว มีดังนี้

1. MOD จะเป็นคนแนะนำเวบให้กับนักเรียนไทยทั้งใหม่แล้วหน้าเก่า และ หาข้อมูลที่มีประโยชน์กับเด็กไทยที่เรียนที่ CSUEB มาลงเวบให้มากที่สุด
2. ให้ กรณ์ เป็น MOD คนเดียวต่อไปก่อน แต่ถ้าสมมุติมีสมาชิกมากๆขึ้น อาจจะเพิ่ม MOD เป็น 2 คน
3. ถ้าภายหลังมีสมาชิกมากขึ้น MOD จะต้องตามดูให้ละเอียด ว่ากระทู้ว่าอันไหนเหมาะหรือไม่เหมาะสม
4. ถ้าภายหลังมีสมาชิกมากขึ้น อาจเปิดห้องใหม่และแยกเป็นหมวดหมู่ (และอาจต้องเพิ่ม MOD)
5. อาจมีการลด rank โดยการเพิ่มจำนวนที่ต้องโพสต์ให้มากขึ้น เพราะถ้าสมาชิกเยอะขึ้น จำนวนกระทู้เยอะขึ้น สมาชิกจะได้ 5 ดาวกันเร็วมาก (แล้วจะไม่มีอะไรเล่นต่อ 55)
6. จะต้องใช้ภาษาให้สุภาพ เพื่อไม่ให้สมาชิกหรือเด็กใหม่ๆ มีอาการเกร็งๆ และไม่แบ่งแยกเป็นกลุ่มใดกลุ่มนึง

ตอนนี้ที่คิดออกมีแค่นี้ครับ ยังไงจะปรึกษากับ MOD และจะแจ้งให้ทราบต่อไป
ขอบคุณครับ

Webmaster
Admin
Admin

http://www.nokhookhayward.com

ตั้งหัวข้อ  oat Sun Aug 09, 2009 12:36 pm

เป็นความคิดที่ดีครับ
oat
oat
นักเรียน Pre MBA (Lv.1)

: 40

ตั้งหัวข้อ  Tanny Thu Aug 20, 2009 6:07 am

เราว่า อันนี้ ก้อไว้เล่นกันเองดีกว่า
เพราะถึงทำสู่ชาวโลก เค้าก้อไม่รู้เรื่องกับการสนทนาของพวกเราอยู่ดี

อีกอย่าง เราก้อมี multiply ที่เป็นสมาพันอยู่แล้ว

นกฮูก ก้อมีไว้สำหรับพวกนกฮูกดีกว่า

Tanny

ตั้งหัวข้อ  ummkung Mon Aug 31, 2009 11:40 pm

แล้วแต่ปุ๊
ummkung
ummkung
นักเรียน ALP
นักเรียน ALP

ตั้งหัวข้อ  PinkZombie! Thu Oct 29, 2009 11:37 pm

โหวตให้เปลี่ยนเป็น board เด็ก Hayward ครับ
ไม่งั้นรกร้าง ไม่มีใครใช้
PinkZombie!
PinkZombie!
Moderator
Moderator

ขึ้นไปข้างบน